Shin tantunan saman rufin suna amfani da man fetur?

Tantunan rufi sun shahara tare da masu sha'awar waje da masu sansani a matsayin mafita mai amfani da dacewa don masaukin dare yayin balaguron waje.Duk da haka, tambaya na yau da kullum da ke tasowa lokacin yin la'akari da tanti na rufin shine ko zai yi tasiri akan ingancin man fetur.

Babban ra'ayin babban tanti na rufin shine don samar da wurin barci a saman abin hawa.Wannan yana bawa masu sansani damar samun kwanciyar hankali da ɗaukaka sararin samaniya daga ƙasa mai yuwuwar rashin jin daɗi ko rashin daidaituwa.Batun amfani da man fetur ya taso ne saboda karin nauyi da juriya na iska na tantunan rufin.

Nauyi wani muhimmin al'amari ne na ingancin man fetur.Yawan nauyin abin hawa, ƙara ƙarfin da ake ɗauka don motsa shi.Yin amfani da tantin rufi don ɗaga tsakiyar abin hawan abin hawa yana ƙara nauyi don haka yana iya yin ɗan tasiri akan yawan mai.Yana da kyau a lura, duk da haka, cewa sai dai idan abin hawa ya riga ya kasance kusa da iyakar nauyinsa, yawancin tasirin yana da kadan.

yar 4
微信图片_20230802162352

Wani abu da za a yi la'akari da shi shine juriya na iska.Tantunan rufi suna ƙara juriyar iskar abin hawa, yana shafar motsin iska.Wannan zai iya haifar da rage yawan man fetur, musamman ma a cikin sauri.Koyaya, ana iya rage tasirin jurewar iska ta hanyar tuƙi a matsakaicin matsakaicin gudu da kuma amfani da na'urori masu jujjuyawar iska, waɗanda ke taimakawa karkatar da iska a kewayen tantin rufin.

Yana da mahimmanci a tuna cewa tasirin amfani da man fetur zai bambanta dangane da abubuwa daban-daban, ciki har da nauyi da zane na tantin rufi, yanayin tuki, da kuma yanayin iska na abin hawa.A mafi yawan lokuta, tasiri akan ingancin man fetur ba shi da komai kuma baya canza yanayin aikin abin hawa.

Don tabbatar da ingantaccen man fetur lokacin amfani da tantin rufin, ana bada shawarar cire shi lokacin da ba a amfani da shi.Wannan zai taimaka rage ƙarin nauyi da juriya na iska, don haka inganta yawan man fetur.Bugu da ƙari, kula da abin hawan ku yadda ya kamata, gami da duba matsi na taya akai-akai da kuma tabbatar da injin ku yana cikin yanayi mai kyau, yana iya taimakawa wajen haɓaka ingancin mai.

A ƙarshe, yayin da tantunan rufin na iya yin ɗan tasiri kan amfani da man fetur saboda ƙarin nauyi da juriya na iska, yawanci kadan ne ba zai iya tasiri ga ingancin man fetur ɗin gaba ɗaya ba.Kamar kowane gyare-gyaren abin hawa, yana da mahimmanci a yi la'akari da waɗannan abubuwan, amma kuma ku ji daɗin jin daɗi da kwanciyar hankali wanda tanti na sama ke bayarwa yayin balaguron balaguron ku na waje.

 

Saukewa: DSC04111

Lokacin aikawa: Satumba-01-2023